Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Như tiêu đề , mình muốn tham khảo ý kiến của thành viên sử dụng BB Z30 về chất lượng phần cứng . Nguyên nhân là bởi vì mình có mua 1 máy BB Z30 chính hãng của Smartcom , máy xài bình thường , nhưng nắp lưng của máy có 2 vết hõm cỡ đầu tăm ở phần cuối nắp và 1 vết như vậy ở đầu nắp ! Date Sx của máy là tháng 8/2014 . Máy thứ 2 mình mua của anh Lam Laptopthinkpaq , mã STA100-5 của Bắc Mỹ , nguyên seal hộp do chính tay mình khui seal , Date là tháng 2/2014 . Máy cũng bị 1 vết hõm như vậy trên nắp lưng máy , mặt trước chỗ phần tiếp giáp giữa mặt kính và phần nhựa xám có 1 vết đen cỡ đầu tăm giống như bị sơn phần xám bị sót!
    Mình xài rất nhiều máy của US do anh Lam ship về thật sự chất lượng tốt hơn rất nhiều so với hàng chính hãng! Vậy thì mọi người tư vấn giúp mình những vấn đề trên là do đâu? Dây chuyền SX của Blackberry bị lỗi hay có cái gì khác? Cả 2 máy đều SX ở Mexico 6 ! Date cách nhau khá xa , và 1 máy chính hãng , 1 máy xách tay uy tín chuẩn Bắc Mỹ !
    Và cuối cùng là có ai bị tình trạng như mình không?
    Thanks All!

bác không cho cái hình cho dễ ss

LONG8889 cái "vết lõm" bạn nói có phải là cái này không?

Trích dẫn Gửi bởi LONG8889
    mình có mua 1 máy BB Z30 chính hãng của Smartcom , máy xài bình thường , nhưng nắp lưng của máy có 2 vết hõm cỡ đầu tăm ở phần cuối nắp và 1 vết như vậy ở đầu nắp !
    Sao bạn không thắc mắc Loa ngoài của Z30 nó nằm ở đâu à? Hay là bạn đang Troll anh em :P

Minh soi và con của mình không thấy có như của bạn.
    Z30STA100-2/10.3.0.1154 của Dâu Đen.

Chất Lượng Phần Cứng Của Blackberry Z30: nhưng nắp lưng của máy có 2 vết hõm cỡ đầu tăm ở phần cuối nắp và 1 vết như vậy ở đầu nắp... sao lại lung tung chảo vậy?

Chất Lượng Phần Cứng Của Blackberry Z30: nhưng nắp lưng của máy có 2 vết hõm cỡ đầu tăm ở phần cuối nắp và 1 vết như vậy ở đầu nắp... sao lại lung tung chảo vậy?

Cả bài viết không thấy 1 tấm hình nào, sao không chụp so sánh cả 2 máy Z30 lên cho mọi người tham khảo? Mọi người đọc bài này sẽ nghĩ giống PR cho thương gia và dìm hàng chính hãng thì đúng hơn

Mình không thấy vết lõm nào trên 2 máy này (đều là hàng chính hãng của Smartcom từng phân phối) như bạn nói

Cả bài viết không thấy 1 tấm hình nào, sao không chụp so sánh cả 2 máy Z30 lên cho mọi người tham khảo? Mọi người đọc bài này sẽ nghĩ giống PR cho thương gia và dìm hàng chính hãng thì đúng hơn

Mình không thấy vết lõm nào trên 2 máy này (đều là hàng chính hãng của Smartcom từng phân phối) như bạn nói

Trích dẫn Gửi bởi riyrayron

View attachment 13587

View attachment 13586

View attachment 13589

View attachment 13588

máy chính hãng bị 3 vết, máy xách tay khui seal cũng bị 1 vết, vết rất nhỏ, giống như nhựa đổ khuôn bị lõm. Mình không có ý dìm hàng hay PR gì đâu nhé, vì mình đang dùng cả 2 máy! Nếu có time uống cà phê giao lưu đi bạn, mình chỉ cho xem! Máy PHTD có PIN là 2BCEDD98! Date sx tháng 8/14! Còn máy xách tay mới lấy cách đây 2 ngày, mã 005 bắc mỹ! Cũng bị như vậy, bị 1 vết!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về chất lượng phần cứng Blackberry Classic ?
    Bởi 5t5g65uy4tr trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 12:27 AM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 24-07-2015, 05:07 PM
  3. Phần mềm hạn chế chai pin cho BlackBerry
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-05-2014, 07:15 PM
  4. Geekbench 3 - Chấm điểm phần cứng chiếc BlackBerry 10
    Bởi anhkhi1292 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3